"Ujamaa na Ukomunisti ulikuwa umeshindwa, lakini sasa ubepari unatuua."

Screenshot (21)_edited.jpg

 

Jo M. Sekimonyo ni mwanafalsafa, mwanaharakati wa haki za binadamu, mchumi wa kisiasa, na mwanafalsafa wa kijamii. Alizaliwa huko DRC, Mmarekani kwa uzoefu, na mtu wa ulimwengu. Amekuwa mkosoaji mkali wa wachumi wenye ushawishi mkubwa akisisitiza, "hawa watu wanapigana wanafanya mjadala wa kiuchumi juu ya ukosefu wa haki wa kijamii hauna maana".

Kwenye nadharia ya Thamani ya Kazi, Sekimonyo anasema kuwa katika karne ya ishirini na moja, badala ya idadi ya wastani ya masaa ya kazi, ubora wa njia zinazohitajika katika biashara ya kutengeneza bidhaa au kutoa huduma huweka bei ndogo. Zaidi ya uandishi wake amehusika katika "ukosefu wa haki wa kiuchumi, umaskini, na usawa".

Vitabu vyake vimetafsiriwa katika lugha zaidi ya kumi.

Sekimonyo anasema kwamba uwezo wa watu kuelewa ulimwengu na kwa ubunifu kujibu changamoto zinazowakabili ubinadamu ni muhimu kumaliza umaskini. Anawezesha semina kadhaa na semina kila mwaka karibu na nchi inayoendelea inayolenga kuchochea mjadala juu ya maswala ya kijamii ya ulimwengu na nadharia kuu za uchumi.

Machapisho yake ya hivi karibuni hushughulikia mbadala wa ubepari; ethosism.